67: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૬૭ - જયગાન== {| |+૬૭ - જયગાન |- | |ગરબી (તાલ : કેહરવા) |- | |( આવવાને દે આજે - એ રાગ) |- ..." |
|||
| Line 53: | Line 53: | ||
| | | | ||
|પ્રભુ ઈસુ તણું મન, ધરીએ ખચીત. ગાઓ. | |પ્રભુ ઈસુ તણું મન, ધરીએ ખચીત. ગાઓ. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+67 - Jaygaan | |||
|- | |||
| | |||
|Garbi (Taal : Kehravaa) | |||
|- | |||
| | |||
|( Aavavaane de aaje - Ae raag) | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Kaa. Maa. Ratnagraahi | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Gaao jaygaan aaje, gaao jaygaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Duto sathe gaao aaje, jay jay gaan. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Swargavaasi dev aavyo, maanvini paas; | |||
|- | |||
| | |||
|Dutono swami te banyo, ahi narm daas. Gaao. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Tajyu Swar, Tajyu ghar, gauravi rahethaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Dhari nardeh tene swikaari gabhaan. Gao. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Gareeb, Laachaar, pidaayelaa paapione kaaj; | |||
|- | |||
| | |||
|Gareeb thayo uddhaarvaane, dhari nahi laaj. Gao. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Patitone taarvaano kevi kidhi rahem | |||
|- | |||
| | |||
|Adhamo uddhaavaano kevo che aa prem ! Gao. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Traataa, ame sahu thaiae, narm tu samaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Smari taari priti ame gaaiae jaygaan. Gao. | |||
|- | |||
|૬ | |||
|Aanandi naataal tane, smariae ae reet; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu Isu tanu man, dhariae khachit. Gao. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 23:47, 10 August 2013
૬૭ - જયગાન
| ગરબી (તાલ : કેહરવા) | |
| ( આવવાને દે આજે - એ રાગ) | |
| કર્તા : | કા. મા. રત્નગ્રાહી |
| ટેક : | ગાઓ જયગાન આજે, ગાઓ જયગાન; |
| દૂતો સાથે ગાઓ આજે, જય જય ગાન. | |
| ૧ | સ્વર્ગવાસી દેવ આવ્યો, માનવીની પાસ; |
| દૂતોનો સ્વામી તે બન્યો, અહીં નમ્ર દાસ. ગાઓ. | |
| ૨ | તજ્યું સ્વર, તજ્યું ઘર, ગૌરવી રહેઠાણ; |
| ધરી નરદેહ તેણે સ્વીકારી ગભાણ. ગાઓ. | |
| ૩ | ગરીબ, લાચાર, પીડાયેલા પાપીઓને કાજ; |
| ગરીબ થયો ઉદ્વારવાને, ધરી નહીં લાજ. ગાઓ. | |
| ૪ | પતિતોને તારવાનો કેવી કીધી રહેમ |
| અધમો ઉદ્વાાવાનો કેવો છે આ પ્રેમ ! ગાઓ. | |
| ૫ | ત્રાતા, અમે સહુ થઈએ, નમ્ર તું સમાન; |
| સ્મરી તારી પ્રીતિ અમે ગાઈએ જયગાન. ગાઓ. | |
| ૬ | આનંદી નાતાલ તને, સ્મરીએ એ રીત; |
| પ્રભુ ઈસુ તણું મન, ધરીએ ખચીત. ગાઓ. |
Phonetic English
| Garbi (Taal : Kehravaa) | |
| ( Aavavaane de aaje - Ae raag) | |
| Kartaa : | Kaa. Maa. Ratnagraahi |
| Tek : | Gaao jaygaan aaje, gaao jaygaan; |
| Duto sathe gaao aaje, jay jay gaan. | |
| 1 | Swargavaasi dev aavyo, maanvini paas; |
| Dutono swami te banyo, ahi narm daas. Gaao. | |
| 2 | Tajyu Swar, Tajyu ghar, gauravi rahethaan; |
| Dhari nardeh tene swikaari gabhaan. Gao. | |
| 3 | Gareeb, Laachaar, pidaayelaa paapione kaaj; |
| Gareeb thayo uddhaarvaane, dhari nahi laaj. Gao. | |
| 4 | Patitone taarvaano kevi kidhi rahem |
| Adhamo uddhaavaano kevo che aa prem ! Gao. | |
| 5 | Traataa, ame sahu thaiae, narm tu samaan; |
| Smari taari priti ame gaaiae jaygaan. Gao. | |
| ૬ | Aanandi naataal tane, smariae ae reet; |
| Prabhu Isu tanu man, dhariae khachit. Gao. |