61: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૬૧ - જયવંતી નાતાલ== {| |+૬૧ - જયવંતી નાતાલ |- | |(ગુણવંતી ગુજરાત - એ રાગે) |- |કર..." |
|||
| Line 50: | Line 50: | ||
| | | | ||
|જ્ઞાની સંગે અર્પણ કરીને, તન મન, ધનનું આજ.સ્મરું. | |જ્ઞાની સંગે અર્પણ કરીને, તન મન, ધનનું આજ.સ્મરું. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+61 - Jayvanti naataal | |||
|- | |||
| | |||
|(Gunvanti Gujarat - A Raage) | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Kaa.Maa.Ratnaghraahi | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Jayvanti Naataal, smaru hu jayvanti naataal; | |||
|- | |||
| | |||
|Khrist jayanti kaad, smaru hu jayvanti naataal. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Dhan dhan desh yahudaa tujne, dhan bethalehem gaam; | |||
|- | |||
| | |||
|Dhan dhan seemaa gaam tani, tyaa thai rathiyaadi jaam.Smaru. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Shwetaambar paridhaan karine, swargi duto tyaay; | |||
|- | |||
| | |||
|Khrist jayanti keru rudu mangad gaayan gaay.Smaru. | |||
|- | |||
|3 | |||
|"Param uchaamaa prabhune mahimaa, shaant pruthavimaay": | |||
|- | |||
| | |||
|Madhur swarono ranko aaje jagmaahe abhadaaya.Smaru. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Aanandi shubh vaartaa sun, dhan dhan ghetaapaad ! | |||
|- | |||
| | |||
|Baad prabhunaa darshan karvaa dhasiyaa sau tatkaad.Smaru. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Chakchaktaa taaraane taje aavyaa maagi tyaay; | |||
|- | |||
| | |||
|Vidh vidhnaa arpan laavine laagyaa prabhune paay.Smaru. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Chaalo ghetaapaadak sange, prabhunaa darshan kaaj; | |||
|- | |||
| | |||
|Gyaani sange arpan karine, tan man, dhananu aaj.Smaru. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 21:10, 10 August 2013
૬૧ - જયવંતી નાતાલ
| (ગુણવંતી ગુજરાત - એ રાગે) | |
| કર્તા : | કા.મા.રત્નગ્રાહી |
| ટેક : | જયવંતી નાતાલ, સ્મરું હું જયવંતી નાતાલ; |
| ખ્રિસ્ત જયંતી કાળ, સ્મરું હું જયવંતી નાતાલ. | |
| ૧ | ધન ધન દેશ યહુદા તુજને, ધન બેથલેહેમ ગામ; |
| ધન ધન સીમા ગામ તણી, ત્યાં થઈ રઢિયાળી જામ.સ્મરું. | |
| ૨ | શ્વેતાંબર પરિધાન કરીને, સ્વર્ગી દૂતો ત્યાંય; |
| ખ્રિસ્ત જયંતી કેરું રૂડું મંગળ ગાયન ગાય.સ્મરું. | |
| ૩ | "પરમ ઊંચામાં પ્રભુને મહિમા, શાંતિ પૃથ્વીમાંય": |
| મધુર સ્વરોનો રણકો આજે જગમાંહે અંભળાય.સ્મરું. | |
| ૪ | આનંદી શુભ વાર્તા સુણી, ધન ધન ઘેટાંપાળ ! |
| બાળ પ્રભુનાં દર્શન કરવા ધસિયા સૌ તત્કાળ.સ્મરું. | |
| ૫ | ચકચકતા તારાને તજે આવ્યા માગી ત્યાંય; |
| વિધ વિધનાં અર્પણ લાવીને લાગ્યા પ્રભુને પાય.સ્મરું. | |
| ૬ | ચાલો ઘેટાંપાળક સંગે, પ્રભુનાં દર્શન કાજ; |
| જ્ઞાની સંગે અર્પણ કરીને, તન મન, ધનનું આજ.સ્મરું. |
Phonetic English
| (Gunvanti Gujarat - A Raage) | |
| Kartaa : | Kaa.Maa.Ratnaghraahi |
| Tek : | Jayvanti Naataal, smaru hu jayvanti naataal; |
| Khrist jayanti kaad, smaru hu jayvanti naataal. | |
| 1 | Dhan dhan desh yahudaa tujne, dhan bethalehem gaam; |
| Dhan dhan seemaa gaam tani, tyaa thai rathiyaadi jaam.Smaru. | |
| 2 | Shwetaambar paridhaan karine, swargi duto tyaay; |
| Khrist jayanti keru rudu mangad gaayan gaay.Smaru. | |
| 3 | "Param uchaamaa prabhune mahimaa, shaant pruthavimaay": |
| Madhur swarono ranko aaje jagmaahe abhadaaya.Smaru. | |
| 4 | Aanandi shubh vaartaa sun, dhan dhan ghetaapaad ! |
| Baad prabhunaa darshan karvaa dhasiyaa sau tatkaad.Smaru. | |
| 5 | Chakchaktaa taaraane taje aavyaa maagi tyaay; |
| Vidh vidhnaa arpan laavine laagyaa prabhune paay.Smaru. | |
| 6 | Chaalo ghetaapaadak sange, prabhunaa darshan kaaj; |
| Gyaani sange arpan karine, tan man, dhananu aaj.Smaru. |