51: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| Line 47: | Line 47: | ||
| | | | ||
|તું સંધ્યાકાળ તથા સવાર આનંદથી ભરે છે. | |તું સંધ્યાકાળ તથા સવાર આનંદથી ભરે છે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+51 - Ishvarn Sanmaan | |||
|- | |||
| | |||
|8, 6 Swaro | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetshaastra 6 5) | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|James Glaasgo | |||
|- | |||
|1 | |||
|Prabhu, Siyonamaa Taaru Maan Sambhdaaye che ha'meish; | |||
|- | |||
| | |||
|Manntaa chadhaavavaa bhaktimaan tyaa kare che pravesh. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Tu praarthanaa kero sambhadanaar, lok tane deshe maan; | |||
|- | |||
| | |||
|Tu utaarshe am paapne bhaar, amne karaavi saan. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Je maanas tane game che, te sukhi maanas thaay; | |||
|- | |||
| | |||
|Te taar ghamaa rahe che, ne krupaathi dharaay. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Tu nyaay karine uttar daesha, aa prabhu, moksh denaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Tu aadhaa lokno mitra thaesh, sthana, jana keraa rahenaar. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Tu pahaadone uthave che, che tujamaa bada apaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Tu mojane dabaave che, ne maanasnaa hokaar. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Pruthavini seemanaa sau rahenaar taarathi dare che; | |||
|- | |||
| | |||
|Tu sandyaakaad tathaa savaar aanandthi bhare che. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 12:29, 10 August 2013
૫૧ - ઈશ્વરનું સન્માન
| ૮, ૬ સ્વરો | |
| (ગીતશાસ્ત્ર ૬ ૫) | |
| કર્તા : | જેમ્સ ગ્લાસગો |
| ૧ | પ્રભુ, સિયોનમાં તારું માન સંભળાયે છે હ'મેશ; |
| માનતા ચઢાવવા ભક્તિમાન ત્યાં કરે છે પ્રવેશ. | |
| ૨ | તું પ્રાર્થના કેરો સાંભળનાર, લોક તને દેશે માન; |
| તું ઉતારશે અમ પાપનો ભાર, અમને કરાવી સાન. | |
| ૩ | જે માણસ તને ગમે છે, તે સુખી માણસ થાય; |
| તે તાર ઘરમાં રહે છે, ને કૃપાથી ધરાય. | |
| ૪ | તું ન્યાય કરીને ઉત્તર દઈશ, આ પ્રભુ, મોક્ષ દેનાર; |
| તું આધા લોકનો મિત્ર થઈશ, સ્થણ, જણ કેરા રહેનાર. | |
| ૫ | તું પહાડોને ઉઠાવે છે, છે તુજમાં બળ અપાર; |
| તું મોજાંને દબાવે છે, ને માણસના હોંકાર. | |
| ૬ | પૃથવીની સીમના સૌ રહેનાર તારાથી ડરે છે; |
| તું સંધ્યાકાળ તથા સવાર આનંદથી ભરે છે. |
Phonetic English
| 8, 6 Swaro | |
| (Geetshaastra 6 5) | |
| Kartaa : | James Glaasgo |
| 1 | Prabhu, Siyonamaa Taaru Maan Sambhdaaye che ha'meish; |
| Manntaa chadhaavavaa bhaktimaan tyaa kare che pravesh. | |
| 2 | Tu praarthanaa kero sambhadanaar, lok tane deshe maan; |
| Tu utaarshe am paapne bhaar, amne karaavi saan. | |
| 3 | Je maanas tane game che, te sukhi maanas thaay; |
| Te taar ghamaa rahe che, ne krupaathi dharaay. | |
| 4 | Tu nyaay karine uttar daesha, aa prabhu, moksh denaar; |
| Tu aadhaa lokno mitra thaesh, sthana, jana keraa rahenaar. | |
| 5 | Tu pahaadone uthave che, che tujamaa bada apaar; |
| Tu mojane dabaave che, ne maanasnaa hokaar. | |
| 6 | Pruthavini seemanaa sau rahenaar taarathi dare che; |
| Tu sandyaakaad tathaa savaar aanandthi bhare che. |