452: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૪૫૨ - દીક્ષા == {| |+૪૫૨ - દીક્ષા |- | |પૌમાવતી છંદ |- | |કર્તા: એલિશારાજ |- | |ઈબ્..." |
|||
| Line 53: | Line 53: | ||
| | | | ||
|ફેલાય સુવાસ ગુલાબ પેરે કરો એવું, પ્રભુ દેવ, આ વારે. દીક્ષિત. | |ફેલાય સુવાસ ગુલાબ પેરે કરો એવું, પ્રભુ દેવ, આ વારે. દીક્ષિત. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+452 - Deeksha | |||
|- | |||
| | |||
|Paumavati Chhand | |||
|- | |||
| | |||
|Karta: Alisharaj | |||
|- | |||
| | |||
|Ibrahim Shastry | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Deekshit karaje, dev, tun pote, paalak laayak sarv prakaare. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Gaganagaman karataan deedhun, paalakanun shubh daan te vaare, | |||
|- | |||
| | |||
|Bodhak ne prabodhak aapya ke subodh kareene sudhaare. Deekshit. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Mandalanun sansthaapan karava aapaje aatmik gyaan vadhaare, | |||
|- | |||
| | |||
|Ke thaay mandala shuddh, pavitr, ajavaalaaroop aa sansaare. Deekshit. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Sukavanun chhe bahu bahu traata, vrashti karo, naath, musaladhaare, | |||
|- | |||
| | |||
|Bheenjaay bhaarat bhoomi amaari, laage phalo sukhadaayak bhaare. Deekshit. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Male mahima, maan Isune, deekshitana shubh vartanadvaare, | |||
|- | |||
| | |||
|Phelaay suvaas gulaab pere karo evun, Prabhu dev, aa vaare. Deekshit. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 06:04, 27 August 2013
૪૫૨ - દીક્ષા
| પૌમાવતી છંદ | |
| કર્તા: એલિશારાજ | |
| ઈબ્રાહીમ શાસ્ત્રી | |
| ટેક: | દીક્ષિત કરજે, દેવ, તું પોતે, પાળક લાયક સર્વ પ્રકારે. |
| ૧ | ગગનગમન કરતાં દીધું, પાળકનું શુભ દાન તે વારે, |
| બોધક ને પ્રબોધક આપ્યા કે સુબોધ કરીને સુધારે. દીક્ષિત. | |
| ૨ | મંડળનું સંસ્થાપન કરવા આપજે આત્મિક જ્ઞાન વધારે, |
| કે થાય મંડળા શુદ્ધ, પવિત્ર, અજવાળારૂપ આ સંસારે. દીક્ષિત. | |
| ૩ | સુકવણું છે બહુ બહુ ત્રાતા, વૃષ્ટિ કરો, નાથ, મુસળધારે, |
| ભીંજાય ભારત ભૂમિ અમારી, લાગે ફળો સુખદાયક ભારે. દીક્ષિત. | |
| ૪ | મળે મહિમા, માન ઈસુને, દીક્ષિતના શુભ વર્તનદ્વારે, |
| ફેલાય સુવાસ ગુલાબ પેરે કરો એવું, પ્રભુ દેવ, આ વારે. દીક્ષિત. |
Phonetic English
| Paumavati Chhand | |
| Karta: Alisharaj | |
| Ibrahim Shastry | |
| Tek: | Deekshit karaje, dev, tun pote, paalak laayak sarv prakaare. |
| 1 | Gaganagaman karataan deedhun, paalakanun shubh daan te vaare, |
| Bodhak ne prabodhak aapya ke subodh kareene sudhaare. Deekshit. | |
| 2 | Mandalanun sansthaapan karava aapaje aatmik gyaan vadhaare, |
| Ke thaay mandala shuddh, pavitr, ajavaalaaroop aa sansaare. Deekshit. | |
| 3 | Sukavanun chhe bahu bahu traata, vrashti karo, naath, musaladhaare, |
| Bheenjaay bhaarat bhoomi amaari, laage phalo sukhadaayak bhaare. Deekshit. | |
| 4 | Male mahima, maan Isune, deekshitana shubh vartanadvaare, |
| Phelaay suvaas gulaab pere karo evun, Prabhu dev, aa vaare. Deekshit. |