444: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૪૪૪ - પ્રભુભોજન == {| |+૪૪૪ - પ્રભુભોજન |- | |૮ સ્વરો |- | |કર્તા : જે. વી. એસ. ટે..." |
|||
| Line 80: | Line 80: | ||
| | | | ||
|મારું રક્ત જે પ્રેમે આપ્યું, તેણે જ જગને તારણ આપ્યું. | |મારું રક્ત જે પ્રેમે આપ્યું, તેણે જ જગને તારણ આપ્યું. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+444 - Prabhubhojan | |||
|- | |||
| | |||
|8 Svaro | |||
|- | |||
| | |||
|Karta : J. V. S. Tailor | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Maara premane manamaan aani tame paalo be nishaani : | |||
|- | |||
| | |||
|Je je vaare ekatha thaao, draakshaaras peeo, rotali khaao. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jyaare tame bhela aavo, maare smarane rotali khaao; | |||
|- | |||
| | |||
|Maari poori preeti jaano, ne uddhaarano aabhaar maano. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Rotali jaano shareer maarun, bhangit je tamaare saaru; | |||
|- | |||
| | |||
|Bhaangi khaataan sahu sanbhaaro, paapathi ekalo hun taaranaaro. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Maarun ang kem bhaangi gayun, kem te motane aadheen thayun; | |||
|- | |||
| | |||
|Kem men paapane vaaste sahyun, kem tamaarun taaran thayun. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Pyaalo peeo, vichaar aani, ke sha saaru e nishaani; | |||
|- | |||
| | |||
|Draakshaaras pethe hun redaaun, maarun rakt hun tem vahevadaavun. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Maara raktathi paap dhovaay chhe, nyaayanaan maaganaan sahu valaay chhe; | |||
|- | |||
| | |||
|Saja vagar paap na chhoote, devano bandobast na toote. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Tam par daya men keedhi chhe, paapani saja men leedhi chhe; | |||
|- | |||
| | |||
|Maran stambh par rakt jem vaheshe, tem maapheenun mooly deshe. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|8 | |||
|Draakshaarasathi muj rakt sanbhaaro, aa nishaani em sahu dhaaro; | |||
|- | |||
| | |||
|Maarun rakt je preme aapyun, tene ja jagane taaran aapyun. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 05:33, 27 August 2013
૪૪૪ - પ્રભુભોજન
| ૮ સ્વરો | |
| કર્તા : જે. વી. એસ. ટેલર | |
| ૧ | મારા પ્રેમને મનમાં આણી તમે પાળો બે નિશાણી : |
| જે જે વારે એકઠા થાઓ, દ્રાક્ષારસ પીઓ, રોટલી ખાઓ. | |
| ૨ | જ્યારે તમે ભેળા આવો, મારે સ્મરણે રોટલી ખાઓ; |
| મારી પૂરી પ્રીતિ જાણો, ને ઉદ્ધારનો આભાર માનો. | |
| ૩ | રોટલી જાણો શરીર મારું, ભંગિત જે તમારે સારુ; |
| ભાંગી ખાતાં સહુ સંભારો, પાપથી એકલો હું તારનારો. | |
| ૪ | મારું અંગ કેમ ભાંગી ગયું, કેમ તે મોતને આધીન થયું; |
| કેમ મેં પાપને વાસ્તે સહ્યું, કેમ તમારું તારણ થયું. | |
| ૫ | પ્યાલો પીઓ, વિચાર આણી, કે શા સારુ એ નિશાણી; |
| દ્રાક્ષારસ પેઠે હું રેડાઉં, મારું રક્ત હું તેમ વહેવડાવું. | |
| ૬ | મારા રક્તથી પાપ ધોવાય છે, ન્યાયનાં માગણાં સહુ વળાય છે; |
| સજા વગર પાપ ન છૂટે, દેવનો બંદોબસ્ત ન તૂટે. | |
| ૭ | તમ પર દયા મેં કીધી છે, પાપની સજા મેં લીધી છે; |
| મરણ સ્તંભ પર રક્ત જેમ વહેશે, તેમ માફીનું મૂલ્ય દેશે. | |
| ૮ | દ્રાક્ષારસથી મુજ રક્ત સંભારો, આ નિશાની એમ સહુ ધારો; |
| મારું રક્ત જે પ્રેમે આપ્યું, તેણે જ જગને તારણ આપ્યું. |
Phonetic English
| 8 Svaro | |
| Karta : J. V. S. Tailor | |
| 1 | Maara premane manamaan aani tame paalo be nishaani : |
| Je je vaare ekatha thaao, draakshaaras peeo, rotali khaao. | |
| 2 | Jyaare tame bhela aavo, maare smarane rotali khaao; |
| Maari poori preeti jaano, ne uddhaarano aabhaar maano. | |
| 3 | Rotali jaano shareer maarun, bhangit je tamaare saaru; |
| Bhaangi khaataan sahu sanbhaaro, paapathi ekalo hun taaranaaro. | |
| 4 | Maarun ang kem bhaangi gayun, kem te motane aadheen thayun; |
| Kem men paapane vaaste sahyun, kem tamaarun taaran thayun. | |
| 5 | Pyaalo peeo, vichaar aani, ke sha saaru e nishaani; |
| Draakshaaras pethe hun redaaun, maarun rakt hun tem vahevadaavun. | |
| 6 | Maara raktathi paap dhovaay chhe, nyaayanaan maaganaan sahu valaay chhe; |
| Saja vagar paap na chhoote, devano bandobast na toote. | |
| 7 | Tam par daya men keedhi chhe, paapani saja men leedhi chhe; |
| Maran stambh par rakt jem vaheshe, tem maapheenun mooly deshe. | |
| 8 | Draakshaarasathi muj rakt sanbhaaro, aa nishaani em sahu dhaaro; |
| Maarun rakt je preme aapyun, tene ja jagane taaran aapyun. |