363: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| Line 76: | Line 76: | ||
| | | | ||
|તારી પાસે ! | |તારી પાસે ! | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+363 - Muj Dev Paase | |||
|- | |||
|1 | |||
|Muj dev, taari paase, taari paase, | |||
|- | |||
| | |||
|Jo stambharoop hoy shiksha, le tuj paase, | |||
|- | |||
| | |||
|Topan muj geet thaashe, muj dev, taari paase, | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|Taari paase ! | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Houn bhatakanaar jevo, hoy namyo bhaan | |||
|- | |||
| | |||
|Andhaarun hoy muj par, hoy aashraam pa'n, | |||
|- | |||
| | |||
|Pan svapnamaan bhaase, muj dev, taari paase, | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|Taari paase ! | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Tyaan seedi deesava de dorati aasamaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Tun mane de chhe te chhe sau tuj daan; | |||
|- | |||
| | |||
|Dooto tedi jaase, muj dev, taari paase ! | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|Taari paase ! | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Jaagataan muj vichaaro, maanathi bharel, | |||
|- | |||
| | |||
|Muj kathan dukhamaanthi sthaapeesh bethel, | |||
|- | |||
| | |||
|Topan muj dukh vaase, muj dev, taari paase ! | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|Taari paase ! | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Athava khushamay paankhe svargamaarg dharun, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhaan, chand, taara vati oonch vaas karun, | |||
|- | |||
| | |||
|Pan muj geet to thaashe, muj dev, taari paase ! | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|Taari paase ! | |||
|} | |} | ||
Revision as of 20:02, 26 August 2013
૩૬૩ - મુજ દેવ પાસે
| ૧ | મુજ દેવ, તારી પાસે, તારી પાસે, | |
| જો સ્તંભરૂપ હોય શિક્ષા, લે તુજ પાસે, | ||
| તોપણ મુજ ગીત થાશે, મુજ દેવ, તારી પાસે, | ||
| તારી પાસે ! | ||
| ૨ | હોઉં ભટકનાર જેવો, હોય નમ્યો ભાણ | |
| અંધારું હોય મુજ પર, હોય આશ્રામ પા'ણ, | ||
| પણ સ્વપ્નમાં ભાસે, મુજ દેવ, તારી પાસે, | ||
| તારી પાસે ! | ||
| ૩ | ત્યાં સીડી દીસવા દે દોરતી આસમાન, | |
| તું મને દે છે તે છે સૌ તુજ દાન; | ||
| દૂતો તેડી જાસે, મુજ દેવ, તારી પાસે ! | ||
| તારી પાસે ! | ||
| ૪ | જાગતાં મુજ વિચારો, માનથી ભરેલ, | |
| મુજ કઠણ દુ:ખમાંથી સ્થાપીશ બેથેલ, | ||
| તોપણ મુજ દુ:ખ વાસે, મુજ દેવ, તારી પાસે ! | ||
| તારી પાસે ! | ||
| ૫ | અથવા ખુશમય પાંખે સ્વર્ગમાર્ગ ધરું, | |
| ભાણ, ચંદ, તારા વટી ઊંચ વાસ કરું, | ||
| પણ મુજ ગીત તો થાશે, મુજ દેવ, તારી પાસે ! | ||
| તારી પાસે ! |
Phonetic English
| 1 | Muj dev, taari paase, taari paase, | |
| Jo stambharoop hoy shiksha, le tuj paase, | ||
| Topan muj geet thaashe, muj dev, taari paase, | ||
| Taari paase ! | ||
| 2 | Houn bhatakanaar jevo, hoy namyo bhaan | |
| Andhaarun hoy muj par, hoy aashraam pa'n, | ||
| Pan svapnamaan bhaase, muj dev, taari paase, | ||
| Taari paase ! | ||
| 3 | Tyaan seedi deesava de dorati aasamaan, | |
| Tun mane de chhe te chhe sau tuj daan; | ||
| Dooto tedi jaase, muj dev, taari paase ! | ||
| Taari paase ! | ||
| 4 | Jaagataan muj vichaaro, maanathi bharel, | |
| Muj kathan dukhamaanthi sthaapeesh bethel, | ||
| Topan muj dukh vaase, muj dev, taari paase ! | ||
| Taari paase ! | ||
| 5 | Athava khushamay paankhe svargamaarg dharun, | |
| Bhaan, chand, taara vati oonch vaas karun, | ||
| Pan muj geet to thaashe, muj dev, taari paase ! | ||
| Taari paase ! |