228: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૨૮ - શાસ્ત્રરૂપી ભંડાર== {| |+૨૨૮ - શાસ્ત્રરૂપી ભંડાર |- |૧ |ઈશ્વરનું જે..." |
|||
| Line 27: | Line 27: | ||
|પાસ હશે ભંડાર એ ન્યૂન કદી ન જણાય. | |પાસ હશે ભંડાર એ ન્યૂન કદી ન જણાય. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+228 - Shaastraroopi Bhandaar | |||
|- | |||
|1 | |||
|Ishvaranun je shaastra te vishaal chhe bhandaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Je je khapanun hoy chhe te te tyaan malanaar. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Vaani jeevanabhedani sukh denaari vaat, | |||
|- | |||
| | |||
|Vaakyaroopi aushadh pan anna tani te saath. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Dhaal vali taravaar chhe, gyaan tana pan marm, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhool bataave maargani, kaarya tanaan apakarm. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Jagar ghani ninda kare, chho karataan jo chaa'ya, | |||
|- | |||
| | |||
|Paas hashe bhandaar e nyoon kadi na janaay. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 00:23, 25 August 2013
૨૨૮ - શાસ્ત્રરૂપી ભંડાર
| ૧ | ઈશ્વરનું જે શાસ્ત્ર તે વિશાળ છે ભંડાર, |
| જે જે ખપનું હોય છે તે તે ત્યાં મળનાર. | |
| ૨ | વાણી જીવનભેદની સુખ દેનારી વાત, |
| વાક્યરૂપી ઔષધ પણ અન્ન તણી તે સાથ. | |
| ૩ | ઢાલ વળી તરવાર છે, જ્ઞાન તણા પણ મર્મ, |
| ભૂલ બતાવે માર્ગની, કાર્ય તણાં અપકર્મ. | |
| ૪ | જગર ઘણી નિંદા કરે, છો કરતાં જો ચા'ય, |
| પાસ હશે ભંડાર એ ન્યૂન કદી ન જણાય. |
Phonetic English
| 1 | Ishvaranun je shaastra te vishaal chhe bhandaar, |
| Je je khapanun hoy chhe te te tyaan malanaar. | |
| 2 | Vaani jeevanabhedani sukh denaari vaat, |
| Vaakyaroopi aushadh pan anna tani te saath. | |
| 3 | Dhaal vali taravaar chhe, gyaan tana pan marm, |
| Bhool bataave maargani, kaarya tanaan apakarm. | |
| 4 | Jagar ghani ninda kare, chho karataan jo chaa'ya, |
| Paas hashe bhandaar e nyoon kadi na janaay. |