93
edits
Rrishujain (talk | contribs) |
|||
(10 intermediate revisions by 7 users not shown) | |||
Line 13: | Line 13: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|કો જન તેના | |કો જન તેના સદ્દગુણ જાણે? પૂરો તેને કોણ વખાણે? | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 19: | Line 19: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|પાતક, અંધ તે કાઢે, પાતક, ઠંડક સર્વ મટાડે. | |પાતક, અંધ બધું તે કાઢે, પાતક, ઠંડક સર્વ મટાડે. | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|ઈસુ અન્ન વળી આકાશી, | |ઈસુ અન્ન વળી આકાશી, ખાધે જીવન છે અવિનાશી; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 31: | Line 31: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | |પીધે તરસ કદી નહિ લાગે, અવર કદી આત્મા નહિ માગે. | ||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
Line 58: | Line 58: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|સહુ ભૂંમંડળ જોતાં જઈએ, તો | |સહુ ભૂંમંડળ જોતાં જઈએ, તો પણ સર્વ અધૂરાં રહીએ. | ||
|] | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+84 - Khrist Sarv Shubh Upamaa Yogya Che | |||
|- | |||
| | |||
|(Charanaakul) | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|J. V. S. Taylor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Shi upamaa isune daiae? Shaa drishtaanto tenaa kahiae? | |||
|- | |||
| | |||
|Ko jan tenaa sadgun jaane? Puro tene kon vakhaane? | |||
|- | |||
| | |||
|Jaano, isu surya prakaashi, te bahu tej kare aakaashi, | |||
|- | |||
| | |||
|Paatak, andh bahu te kaadhe, paatak, thandak sarv mataade. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Isu ann vali aakaashi, khaadhe jeevan che avinaashi; | |||
|- | |||
| | |||
|Jeevandaayak ann aj khau, dukh, maranthi chuto thau. | |||
|- | |||
| | |||
|Isu jeevanjharan che jaani nahi khute te piu paani; | |||
|- | |||
| | |||
|Pidhe taras kadi nahi laage, avar kadi aatmaa nahi maage. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Isu draakshaavelo jaanu, vishwaasi sahu daali maanu; | |||
|- | |||
| | |||
|Tethi ras, phal, phoolo aave, sahu bal shobhaa tej karaave. | |||
|- | |||
| | |||
|Isu yagya thayo jag maate, praan tajyo aparaadhi saate; | |||
|- | |||
| | |||
|Te par bhaav dhari man raakhu, dosh-nivaarananaa gun taaku. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Isu achal shilaanaa jevo, te par gharano paayo devo; | |||
|- | |||
| | |||
|Dhrudh vishwaas dhaari te naakhu, drudh rahevaani aashaa raakhu, | |||
|- | |||
| | |||
|Ae uparaant ghani upamaa che, kon aj lekhu puru vaanche? | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu bhumandad jotaa jaiae, to pan sarv puru vaache? | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu bhumandal jotaa jaiae, to pan sarv ahuraa rahiae. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj84.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Kalavati Like 326 No.Song == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:84 Shi Upma Isu Ne Dai e_Johnson Mama(326).mp3}}}} |
edits