1,568
edits
Rrishujain (talk | contribs) (Created page with "==૮૨ - પ્રભુ ઈસુનો અચળ પ્રેમ== {| |+૮૨ - પ્રભુ ઈસુનો અચળ પ્રેમ |- |૧ |જો કે કૂ...") |
|||
(9 intermediate revisions by 6 users not shown) | |||
Line 4: | Line 4: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|જો કે | |જો કે ફૂલ તણી શોભા બહુ આજ જણાશે, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|જોબન કાળ દીપે, તાજા બળ સાથે, | |જોબન કાળ ઘણો દીપે, તાજા બળ સાથે, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 31: | Line 31: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તોપણ ત્યાંથી નિત્ય ઘટી | |તોપણ ત્યાંથી નિત્ય ઘટી તેનો ક્ષય થાશે. પણ પ્રેમ. | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
Line 78: | Line 78: | ||
|મીઠા વાની આંધી થશે, મિત્રો બદલાશે. પણ પ્રેમ. | |મીઠા વાની આંધી થશે, મિત્રો બદલાશે. પણ પ્રેમ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+82 - Prabhu Isuno Achal Prem | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jo ke ful tani shobha bahu aaj janaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Topan jotaamaa kaale karamaai sau jaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Thodi vaar pachi juo, teno kshay thaashe. Pan prem. | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Prem fare nahi isuno, nahi te karamaashe. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Joban kaal ghano deepe, taajaa bal saathe, | |||
|- | |||
| | |||
|Sarv prasange harkh kare, nahi le dukh maathe, | |||
|- | |||
| | |||
|Thoda varsh pachi badale, gothaa bahu khaate. Pan prem. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Raatri vishe to chandra tani shobhaa bahu bhaase, | |||
|- | |||
| | |||
|Poonam sudhi to vadhataa shubh jyoti prakaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Topan tyaathi nitya ghati teno kshay thaashe. Pan prem. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Deepe surya ghano ugataa, chadke shubh kaanti; | |||
|- | |||
| | |||
|Madhya lagi jashe chadhato, namshe gati tyaathi | |||
|- | |||
| | |||
|Teno vaibhav lop thashe, to ast thataathi. Pan prem. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Motaa sindhu tani bharti, te kem bhare che ! | |||
|- | |||
| | |||
|Chaali te dhamkaar thaki bahu jor kare che; | |||
|- | |||
| | |||
|Toay pachi tyaa oat thate jal paachu fare che. Pan prem. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Saanje to ati mand havaa mithi bahu vaaye, | |||
|- | |||
| | |||
|Jeev, janaavar, maanavne tethi sukh thaaye; | |||
|- | |||
| | |||
|Toay vikaar thaye temaa tofaan janaaye. Pan prem. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Mitroni ati priti khari, hoshe bahu vahaalaa; | |||
|- | |||
| | |||
|Toay kadach adrushy thashe, dise man thaalaa; | |||
|- | |||
| | |||
|Sneh taji raakhi shikhe modhaa vikaraalaa. Pan prem. | |||
|- | |||
|8 | |||
|Shrushti vikaare, phool khare, ne joban jaashe; | |||
|- | |||
| | |||
|Chandra ghate, shubh surya name, ne sindhu pharashe; | |||
|- | |||
| | |||
|Mitha vaani aandhi thashe, mitraa badalaashe. Pan prem. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj82.JPG|500px]] | |||
==Media - Vikrant Chand== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:82 Jo ke Ful Tani Shobha_Vikrant.mp3}}}} |