77: Difference between revisions
→Phonetic English
Line 1: | Line 1: | ||
== ૭૭ - જગમાં આનંદ ! == | |||
{| | |||
|+૭૭ - જગમાં આનંદ ! | |||
|- | |||
| | |||
|૮, ૬ સ્વરો | |||
|- | |||
| | |||
|"Joy to the world" | |||
|- | |||
|કર્તા : | |||
|આઈઝેક વાઁટ્સ | |||
|- | |||
| | |||
|૧૬૭૪ - ૧૭૪૮ | |||
|- | |||
|અનુ. : | |||
|વી. કે. માસ્ટર | |||
|- | |||
|૧ | |||
|આનંદ જગમાં ! તારક જન્મ્યો ! સત્કાર અવનિ, તુજ રાય; | |||
|- | |||
| | |||
|તેને કાજ દિલ સૌ સિદ્ધ કરો માનવ ને દૂતો ગાય. | |||
|- | |||
|૨ | |||
|આનંદ જગમાં ! રાજ કરે ખ્રિસ્ત ! માનવ ગાય તેનાં ગીત; | |||
|- | |||
| | |||
|જળ, ખેત, ખડક ને પા'ડ સૌ સૃષ્ટ કરે ગાન થઈ હર્ષિત. | |||
|- | |||
|૩ | |||
|તેની નેકી છે પ્રતાપી, છે અજબ તેની પ્રીત; | |||
|- | |||
| | |||
|તે રાજ સત ને રે'મથી; લોકો જાણે ખચીત. | |||
|- | |||
|૪ | |||
|પાપ અને દુ:ખ ન હો હવે, ભૂ પણ કાટાં ન દો; | |||
|- | |||
| | |||
|તે નિજ આશિષ રેલવા આવે, જ્યાં લગ શ્રાપ વહેતો'તો. | |||
|} | |||
== Phonetic English == | == Phonetic English == | ||
{| | {| |