1,568
edits
Rrishujain (talk | contribs) (Created page with "==૬૪ - ખુશી ખુશી છે આજ !== {| |+૬૪ - ખુશી ખુશી છે આજ ! |- |શરણાગત : |ગરબીનો ઢાળ |- |(ત...") |
|||
(6 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
Line 43: | Line 43: | ||
|- | |- | ||
|૫ | |૫ | ||
|દાઉદ કેરા શહેર | |દાઉદ કેરા શહેર મધ્યે જુઓ તારણહાર; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 70: | Line 70: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|નાતાલે તેહ જન્મ પામ્યો, | |નાતાલે તેહ જન્મ પામ્યો, સંભારો આ વાર. ખુશી. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+64 - Khushi khushi che aaj ! | |||
|- | |||
|Sharnaagat : | |||
|Garbino dhaal | |||
|- | |||
|(Taal : | |||
|Kahervaa) | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Ramsinh kahaanadaas | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Khushi khushi che aaj, Isu khriste paapi saaru | |||
|- | |||
| | |||
|Khushi khushi che aaj ! Janm lidho te kaaj. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Aakaashi sandesho aavyo, bharvadoni paas, | |||
|- | |||
| | |||
|Ghenta keri rakshaa kartaa, kartaa khetar vaas. Khushi. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Prakaash teo paase padiyo, thayaa bahu aj bhaybhit, | |||
|- | |||
| | |||
|Kaaran Ishwar mahimaa ditho, je bahu prakaashit. Khushi. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Doote dilaaso tyaa didho, bisho nahi, o bhai, | |||
|- | |||
| | |||
|Bahu aanandi vaartaa suno, teni che je vadhai. Khushi. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Sarv janane saaru te to aavi aa jagmaay; | |||
|- | |||
| | |||
|Utaavalathi dodi jao, jao shaher maay. Khushi. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Daud kera shaher madhye juo taaranhaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Lugade te vintaalelo che gabhanamaa aa vaar. Khushi. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Dootoni senaa tyaa pragati, laavi muktivaat, | |||
|- | |||
| | |||
|Gaganane uun sware boom paadi kidho moto naad: Khushi. | |||
|- | |||
|7 | |||
|"Param unchaamaa prabhune mahimaa, pruthvi upar shaant, | |||
|- | |||
| | |||
|Maanas madhye prasannataa thao, bhage manani bhraant." Khushi. | |||
|- | |||
|8 | |||
|Ghetapalak dodi aavyaa, aavyaa shaher maay; | |||
|- | |||
| | |||
|Mariyam, usaf, balak didhaa, hato tabelo jyaay. Khushi. | |||
|- | |||
|9 | |||
|Ghuntan teki sevaa kidhi, malyo taaranhaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Naataale teh janm paamyo, sambhaaro aa vaar. Khushi. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj64.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:64 Khushi Khushi Che Aaj_Manu Bhai_Cassette.mp3}}}} | |||
==Chords== | |||
<pre data-key="G"> | |||
G C D G | |||
ટેક: ખુશી ખુશી છે આજ, ખુશી ખુશી છે આજ ! | |||
G C D G | |||
ઈસુ ખ્રિસ્તે પાપી સારુ, જન્મ લીધો તે કાજ. | |||
G D G | |||
૧. આકાશી સંદેશો આવ્યો, ભરવાડોની પાસ, | |||
G Em C G | |||
ઘેટાં કેરી રક્ષા કરતાં, કરતા ખેતર વાસ. ખુશી. | |||
</pre> |