93
edits
(Created page with "==૫૮ સૃષ્ટિજન્ય જ્ઞાન== {| |+૫૮ સૃષ્ટિજન્ય જ્ઞાન |- | |સુબોધ વૃત્ત |- | |"The heavens G...") |
|||
(8 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|ચોગમ | |ચોગમ વાતાવર્ણ, આસમાની આકાશ, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|ચળક ચળક મંડાણ, જ્યોતિષ્માન | |ચળક ચળક મંડાણ, જ્યોતિષ્માન પ્રકાશ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 40: | Line 40: | ||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
|જ્યાં જ્યાં | |જ્યાં જ્યાં માનવજાત, જેને અંતર બુધ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 46: | Line 46: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|મળે ન | |મળે ન એવો દેશ, પાસે કે બહુ દૂર, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 61: | Line 61: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|દીસે જ્યોતિષ્માન, | |દીસે જ્યોતિષ્માન, હરખિત તે વરરાજ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+58 Shrushtijanya gyaan | |||
|- | |||
| | |||
|Subodha vrutt | |||
|- | |||
| | |||
|"The heavens God’s glory do declare" | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetshaashtra 19ne aadhaare) | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|J. V. S. Taylor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Chogam vaataavarn, aasmaani aakaash, | |||
|- | |||
| | |||
|Chalak chalak mandaan, jyotishmaan prakash; | |||
|- | |||
| | |||
|Kartaanaa shubh karma dekhaade din raat, | |||
|- | |||
| | |||
|Din din par che kathan, nish nish pan shubh vaat. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Shabd pade nahi kaan, nahi nikale pan saad, | |||
|- | |||
| | |||
|Nirvaachaa gambhir, to pan che shubh vaad; | |||
|- | |||
| | |||
|Param kavi tano raag, kartaano aa chhand, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhang vinaa che taal, juo aa padbandh. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jyaa jyaa manavjaat, jene antar budh; | |||
|- | |||
| | |||
|Bhutalane sahu thaam, bodh lahe parishuddh; | |||
|- | |||
| | |||
|Male na aevo desh, paase ke bahu dur, | |||
|- | |||
| | |||
|Jyaa jootaa krut reet, gyaan vase nahi uur. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Shrushti vikhe dekhaay, suraj kaaje dhaam, | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhatamaa te veer dise che nij thaam; | |||
|- | |||
| | |||
|Var harkhe jem shubh kanyaane kaaj, | |||
|- | |||
| | |||
|Dise jyotishmaan, harkhit te varraaj. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj58.JPG|500px]] | |||
==Media - Hymn Tune : The Heavens Gods Glory Do Declare== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:The Heavens Gods Glory Do Declare.mp3}}}} | |||
==Hymn Tune : The Heavens Gods Glory Do Declare - Sheet Music == | |||
[[Media:The Heavens Gods Glory to Declare_Guj_Notation.jpg|Sheet Music (Piano)]] | |||
==Media - Composition By : Mr. Robin Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:58 Chogam Vatavarn.mp3}}}} |
edits