532
edits
Rrishujain (talk | contribs) (Created page with "૫ - ભજનસેવા દોહરા કર્તા : સમભાઈ, કલ્યાણભાઈ ૧ સેવા કરવા આવિયા, હે પ્ર...") |
Upworkuser (talk | contribs) |
||
(20 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
૫ - ભજનસેવા | ==૫ - ભજનસેવા== | ||
દોહરા | {| | ||
કર્તા : | |+૫ - ભજનસેવા | ||
|- | |||
| | |||
|દોહરા | |||
|- | |||
|કર્તા : | |||
|રામભાઈ, કલ્યાણભાઈ | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|૧ | |||
|સેવા કરવા આવિયા, | |||
|હે પ્રભુ, અમમાં આવ; | |||
|- | |||
| | |||
|ભક્તિ અમારી માનજે, | |||
|આશિષ સૌ પર લાવ. | |||
|- | |||
| | |||
|તારું જ્ઞાન ઉતારજે, | |||
|સૌનાં અંતરમાંય; | |||
|- | |||
| | |||
|તુજ ગમ મનડું વાળજે, | |||
|હમણાં અને સદાય. | |||
|- | |||
|૨ | |||
|જગ-ચિંતાના કાઢજે, | |||
|મનથી સર્વ વિચાર; | |||
|- | |||
| | |||
|તારી વાતોનો થજો, | |||
|અમમાં બહુ વિસ્તાર. | |||
|- | |||
| | |||
|તારા લેખો વાંચતાં | |||
|એવી આશિષ આપ; | |||
|- | |||
| | |||
|કે તે ચોંટેં ચિત્તમાં, | |||
|માટે તેને સ્થાપ. | |||
|- | |||
|૩ | |||
|જે જે વાતો સુણીએ, | |||
|તે હ્રદયે ઉતાર, | |||
|- | |||
| | |||
|કે મીઠાં ફળ દાખવે, | |||
|અમમાં વારંવાર. | |||
|- | |||
| | |||
|રૂડાં રૂડાં ગીતનો | |||
|શોર ચઢે જે વાર, | |||
|- | |||
| | |||
|તે સેવા તું માનજે, | |||
|હે ઈશ્વર, દાતાર. | |||
|- | |||
|૪ | |||
|ભાવ ખરો ઉપજાવજે, | |||
|સર્વ સભાની માંય; | |||
|- | |||
| | |||
|તારો આત્મા આપજે, | |||
|કે સૌ તૃપ્ત કરાય. | |||
|- | |||
| | |||
|અરજ અમારી આજની | |||
|તે તો સુણો, બાપ, | |||
|- | |||
| | |||
|ઈસુ તારક નામથી, | |||
|માફ કરો સૌ પાપ. | |||
|} | |||
==Phonetic English== | |||
{| | |||
|+5 – Bhajan Sewa | |||
|- | |||
| | |||
|Dohara | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|Rambhai Kalyanbhai | |||
|- | |||
|1 | |||
|Sewa karva aaviya, | |||
|he prabhu, amma aav: | |||
|- | |||
| | |||
|Bhakti amaari manje, | |||
|ashish sau par laav. | |||
|- | |||
| | |||
|Taru gnan utarje, | |||
|sauna antermai; | |||
|- | |||
| | |||
|Tuj gam manadu vaalje, | |||
|hamana ane sadaay. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jag-chintana kadhje, | |||
|manthi sarva vichar; | |||
|- | |||
| | |||
|Taari vaatono thajo, | |||
|amamaa bahu vistaar. | |||
|- | |||
| | |||
|Taara lekho vanchta | |||
|evi ashish aap; | |||
|- | |||
| | |||
|Ke te chonte chittma, | |||
|mate tene sthap. | |||
|- | |||
|૩ | |||
|Je Je vaato suniye, | |||
|te hridaye utaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Ke meetha fal daakhve, | |||
|Amamaa Varamvaar. | |||
|- | |||
| | |||
|Ruda ruda geetno | |||
|Shor chadhe je vaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Te seva tu maanje, | |||
|he Ishwar, daataar. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Bhaav kharo oop-jaav-je, | |||
|sarv sabhani maay; | |||
|- | |||
| | |||
|Taro aatma aapje, | |||
|ke sau trupt karaay. | |||
|- | |||
| | |||
|Araj amaari aajni | |||
|te to suno, baap, | |||
|- | |||
| | |||
|Isu tarak naamthi, | |||
|maaf karo sau paap. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj5.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:5 Seva Karva Aviya_Manu Bhai.MP3}}}} | |||
==Media - Composition By : Mr. Johnson Daniel , Raag : Yaman Kalyan== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:5 Seva Karva Aviya (mp3cut.net).mp3}}}} | |||
==Media - Geet Gunjan - Jeevan Sandesh == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:5 Seva Karva Aviya.mp3}}}} |
edits