93
edits
(Created page with "==૪૮ - ઈશ્વરનું ગૌરવ== {| |+૪૮ - ઈશ્વરનું ગૌરવ |- | |૮, ૭ સ્વરો |- | |(ગીતશાસ્ત્ર ૮...") |
|||
(18 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|હે | |હે પરાત્પર, કેવું સારું | ||
|જગત મધ્યે તારું નામ ! | |જગત મધ્યે તારું નામ ! | ||
|- | |- | ||
Line 29: | Line 29: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|એમ કરીને તેં એ ભયથી શત્રુને દબાવ્યો છે. | |એમ કરીને તેં એ ભયથી | ||
|શત્રુને દબાવ્યો છે. | |||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
Line 52: | Line 52: | ||
|૫ | |૫ | ||
|તેને તેં દૂતોથી નાનો | |તેને તેં દૂતોથી નાનો | ||
|કીધો | |કીધો થોડી મુદત ભર; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 67: | Line 67: | ||
|- | |- | ||
|૭ | |૭ | ||
|પંખી | |પંખી વાયુમાં વસનારું, | ||
|માછલું જેને જળમય ઠામ; | |માછલું જેને જળમય ઠામ; | ||
|- | |- | ||
Line 74: | Line 74: | ||
|જગત મધ્યે તારું નામ ! | |જગત મધ્યે તારું નામ ! | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+48 - Ishwarnu Gaurav | |||
|- | |||
| | |||
|8, 7 Swaro | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetshaastra 8) | |||
|- | |||
|"Tune : | |||
|Stuttgart, or St. Oswald" | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|James Glasglow | |||
|- | |||
|1 | |||
|He paratpar, kevu saaru | |||
|jagat madhye taaru naam ! | |||
|- | |||
| | |||
|Aakaash upar chamakanaru | |||
|te dekhaadyu taaru kaam. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Dhaavana balakona mothi | |||
|tu paraakram laavyo che; | |||
|- | |||
| | |||
|Aem karine te ae bhaythi | |||
|shatrune dabaavyo che. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Taara haathe aakaashone | |||
|shaktithi banavya che; | |||
|- | |||
| | |||
|Chandr tatha taaraone, | |||
|aemne te tharaavya che. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Maanas kevu che ke aeno | |||
|aem tu le che samaachaar? | |||
|- | |||
| | |||
|Kevo aadamapoot ke teno | |||
|aem tu kare che upakaar? | |||
|- | |||
|5 | |||
|Tene te dutothi nano | |||
|kidho thodi mudat bhar; | |||
|- | |||
| | |||
|Pachi mugat mahimavaalo | |||
|mukyo tena maatha par. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Tene sarv vastuo par | |||
|te to sopyo adhikaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Gheta, dhor, vanapashuo | |||
|ne kshetranu harek jaanadaar. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Pankhi vaayuma vasanaru, | |||
|maachalu jene jalamay thaam; | |||
|- | |||
| | |||
|He paraatpar, kevu saaru | |||
|jagat madhye taaru naam ! | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj48.JPG|500px]] | |||
==Hymn Tune : Stuttgart- Sheet Music in Gujarati Notation == | |||
[[Media:Stuttgart + Nicholas Hymn_Guj. Notation.jpg|Sheet Music (Piano)]] | |||
==Media - Hymn Tune : Stuttgart== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:48 He Paratpar Cassette Stuttgart.mp3}}}} | |||
==Hymn Tune : St.Oswald- Sheet Music in Gujarati Notation == | |||
[[Media:St. Oswald + Guj.Notation.jpg|Sheet Music (Piano)]] | |||
==Media - Hymn Tune : St.Oswald - Sung By Lerryson Wilson Christy== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:48.mp3}}}} |
edits