4,926
edits
(Created page with "== ૪૬૨ - દેશસેવક == {| |+૪૬૨ - દેશસેવક |- | |ગઝલ |- | |(એફેસી. ૬ : ૧૦-૧૭) |- | |કર્તા: ફિલ...") |
No edit summary |
||
(3 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
Line 99: | Line 99: | ||
|ઘટે તો પ્રાણ અર્પીશું વહાલા હિંદને માટે. | |ઘટે તો પ્રાણ અર્પીશું વહાલા હિંદને માટે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+462 - Deshasevak | |||
|- | |||
| | |||
|Gajhal | |||
|- | |||
| | |||
|(Effacy. 6 : 10-17) | |||
|- | |||
| | |||
|Karta: Philip H. Kishviyan | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Are o hindana yuvaan, rahya shun bhoolamaan bhaare ? | |||
|- | |||
| | |||
|Banone Khristana sainik tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Samay baareek aave chhe, shoora sainik thaaone; | |||
|- | |||
| | |||
|Grahi lo yuddh saamagri tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Kasone satyathi kamar, dharone nyaayanun bakhtar; | |||
|- | |||
| | |||
|Suvaarta shaantini pagamaan tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Dharo vishvaas keri dhaal, holavavaane bhoondaanaan baan; | |||
|- | |||
| | |||
|Dharo shir top taaranaano tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Graho taravaar aatmaani, Prabhuni vaat e maani; | |||
|- | |||
| | |||
|Chalaavone chapalataathi tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Daro nahi, Khrist chhe aage, tamaari jeet to thaashe; | |||
|- | |||
| | |||
|Pado yaahom kareene aaj tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Tamaarun jor batalaavo, shetaani raaj palataavo; | |||
|- | |||
| | |||
|Vijayadhvaj aaj pharakaavo tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Hradayano raajavi thaeene have phaavi gayo chhe te, | |||
|- | |||
| | |||
|Hathaavi tehane ladajo tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|8 | |||
|Nahi parava karo tanani agar motaai ke dhanani; | |||
|- | |||
| | |||
|Karo tam dehanun arpan tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|9 | |||
|Jagat jyoti thayo Isu, pachhi shun aapane darashun ? | |||
|- | |||
| | |||
|Ghate to praan arpeeshun vahaala hindane maate. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj462.JPG|500px]] | |||
==Media - Gazal== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:462 Are O Hind Na Yuvan_Gazal.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:462 Are O Hind Na Yuvan_Johnson Mama.mp3}}}} |