4,926
edits
(Created page with "== ૪૫૪ - દેવળની પ્રતિષ્ઠા કરતી વખતે ગાવાનું ગીત == {| |+૪૫૪ - દેવળની પ્રતિ...") |
|||
(5 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
Line 13: | Line 13: | ||
|(‘Angularis Fundamentum’) | |(‘Angularis Fundamentum’) | ||
|- | |- | ||
| | |Tune: | ||
| | |R.C.H. 207 | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|( આશરે ૭મી-૮મી સદીના લઁટિનમાંથી) | |( આશરે ૭મી-૮મી સદીના લઁટિનમાંથી) | ||
|- | |- | ||
|અંગ્રેજીમાં અનુ. : | |||
|અંગ્રેજીમાં અનુ. : જોન મેસન નીલ, ૧૮૧૮-૬૬ | |જોન મેસન નીલ, ૧૮૧૮-૬૬ | ||
|- | |- | ||
|અનુ. : | |||
|અનુ. : જે. એસ. સ્ટીવન્સ | |જે. એસ. સ્ટીવન્સ | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 84: | Line 84: | ||
|મહિમા, સ્તુતિ શુદ્ધાત્માને : પ્રભુને વખાણજે. | |મહિમા, સ્તુતિ શુદ્ધાત્માને : પ્રભુને વખાણજે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+454 - Devalani Pratishtha Karati Vakhate Gaavaanun Geet | |||
|- | |||
| | |||
|8, 7, 8, 7, 8, 7 Svaro | |||
|- | |||
| | |||
|"Christ is made the sure foundation" | |||
|- | |||
| | |||
|(‘Angularis Fundamentum’) | |||
|- | |||
|Tune: | |||
|R.C.H. 207 | |||
|- | |||
| | |||
|( Aashare 7mi-8mi sadeena Latinmaanthi) | |||
|- | |||
|Angrejimaan Anu. : | |||
|Jon Meson Neil, 1818-66 | |||
|- | |||
|Anu. : | |||
|J. S. Stevens | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Khrist mukhya je mathaalun te paayo sadaay chhe; | |||
|- | |||
| | |||
|Tethi tenun mahimaavaalun mandal ek thaay chhe. | |||
|- | |||
| | |||
|Te siyonano krapaalu traata ne sahaay chhe. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|E pavitra she'r maanhya teni stuti thaay chhe; | |||
|- | |||
| | |||
|Tena lok geeto tyaanya atyaanande gaay chhe. | |||
|- | |||
| | |||
|Poore harshe tyaan sadaay dev triek pujaay chhe. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Khrist, mandir aa sveekaar, aaj tane bolaaveeye, | |||
|- | |||
| | |||
|Kaan preme dhar je vaar, praarthan chadhaaveeye; | |||
|- | |||
| | |||
|Ne tuj aasheervaas prasaar jo sannidh aaveeye. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Taara sevako aa thaame, tuj aaraadhana kare, | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaare sahu maagelun paale, ne tun saathe aakhare | |||
|- | |||
| | |||
|Svargana pavitra dhaame raajya sarvada kare. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Mahima, stuti ho pitaane, sarvashaktimaan je; | |||
|- | |||
| | |||
|Mahima, stuti ho putrane, devano halavaan je; | |||
|- | |||
| | |||
|Mahima, stuti shuddhaatmaane : Prabhune vakhaanaje. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj454.JPG|500px]] | |||
==Media - Hymn Tune : Regent Square == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:Regent Square +.mp3}}}} |