4,926
edits
(Created page with "== ૪૫૨ - દીક્ષા == {| |+૪૫૨ - દીક્ષા |- | |પૌમાવતી છંદ |- | |કર્તા: એલિશારાજ |- | |ઈબ્...") |
No edit summary |
||
(6 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
Line 54: | Line 54: | ||
|ફેલાય સુવાસ ગુલાબ પેરે કરો એવું, પ્રભુ દેવ, આ વારે. દીક્ષિત. | |ફેલાય સુવાસ ગુલાબ પેરે કરો એવું, પ્રભુ દેવ, આ વારે. દીક્ષિત. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+452 - Deeksha | |||
|- | |||
| | |||
|Paumavati Chhand | |||
|- | |||
| | |||
|Karta: Alisharaj | |||
|- | |||
| | |||
|Ibrahim Shastry | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Deekshit karaje, dev, tun pote, paalak laayak sarv prakaare. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Gaganagaman karataan deedhun, paalakanun shubh daan te vaare, | |||
|- | |||
| | |||
|Bodhak ne prabodhak aapya ke subodh kareene sudhaare. Deekshit. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Mandalanun sansthaapan karava aapaje aatmik gyaan vadhaare, | |||
|- | |||
| | |||
|Ke thaay mandala shuddh, pavitr, ajavaalaaroop aa sansaare. Deekshit. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Sukavanun chhe bahu bahu traata, vrashti karo, naath, musaladhaare, | |||
|- | |||
| | |||
|Bheenjaay bhaarat bhoomi amaari, laage phalo sukhadaayak bhaare. Deekshit. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Male mahima, maan Isune, deekshitana shubh vartanadvaare, | |||
|- | |||
| | |||
|Phelaay suvaas gulaab pere karo evun, Prabhu dev, aa vaare. Deekshit. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj452.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Like 49 Song_Sung By Mr.Samuel Macwan== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:452.mp3}}}} |