1,567
edits
(Created page with "== ૩૮૨ - કામ કરવાનો આગ્રહ == {| |+૩૮૨ - કામ કરવાનો આગ્રહ |- |ટેક: |બળ, મને દો, ઈ...") |
|||
(10 intermediate revisions by 6 users not shown) | |||
Line 10: | Line 10: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|રાજ્ય અસતનું ચાલે જબરું, સત્ય રાયના | |રાજ્ય અસતનું ચાલે જબરું, સત્ય રાયના ધારા, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 52: | Line 52: | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
|કામ વિના બેઠો છે તું રે, | |કામ વિના બેઠો છે તું રે, હાથો ખાલી તારા, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 77: | Line 77: | ||
|કહે છે પ્રેમે દાસ પ્રભુનો, આ છે મોટો ચારો. | |કહે છે પ્રેમે દાસ પ્રભુનો, આ છે મોટો ચારો. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+382 - Kaam Karavaano Aagrah | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Buhn, mane do, ish raay amaara, yuddhe ladiae hame. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Rajya asatnu chale jabaru, satya rayna dhara, | |||
|- | |||
| | |||
|Raat, diwas to tuch gaya che, kyaa upaaypo tara ? | |||
|- | |||
| | |||
|Uuth, vishwasi, aadus tyagi taj jagat moh taro, | |||
|- | |||
| | |||
|Chit lagadi shodhi kadho, sho che eno charo ? | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Kaam vina betho che tu re, hatho khali tara, | |||
|- | |||
| | |||
|Chaal, sipaai, shastro dhari tam pan maro mara. | |||
|- | |||
| | |||
|Haam dharo manma sat kede Isu jay denaro, | |||
|- | |||
| | |||
|Sadgurunu puhnya pe'ri kadho aevo charo. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Kaam vina betho che tu re hatho khali taara, | |||
|- | |||
| | |||
|Utho, dhaal subhaav tani lo, thao holavanaara, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhundana tapta bahono zili lo zalkaaro, | |||
|- | |||
| | |||
|Top dharo shire tarano; aa che aeno charo. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Kaam vina betho che tu re, Hatho Khali Tara, | |||
|- | |||
| | |||
|Lo taravar pavitratmani, phelaavo prabhudhara; | |||
|- | |||
| | |||
|Dhiraj manma purn bharo re, Khristni shanti dharo, | |||
|- | |||
| | |||
|Nit ekagr vinanti karo tam, aa che aeno charo. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Kaam vina betho che tu re, hatho khali tara, | |||
|- | |||
| | |||
|Kar tan, man, dhan arpan tara, taj lobh, moh sara. | |||
|- | |||
| | |||
|pura bhaave dhar Isune thaa tema vasnaaro; | |||
|- | |||
| | |||
|Kahe che preme daas prabhuno, aa che moto chaaro. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj382.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Manu Bhai Rathod == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:382 Bal Mane Do Ish Rai Amara_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:382 Bal Mane Do Ish Rai Amara_Johnson Mama.mp3}}}} |