93
edits
(8 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
Line 12: | Line 12: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|માર્ગ ઘણો ભયકારક છે 'મુજને તમ દોરો | |માર્ગ ઘણો ભયકારક છે 'મુજને તમ દોરો;' | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|આવે છે રજની | |આવે છે રજની ધસતી, મુજ છે ઘર આઘે, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 22: | Line 22: | ||
| | | | ||
૨ | ૨ | ||
|ચોગમ | |ચોગમ નીરખતાં વન તો બહુ વિકટ ભાસે, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 38: | Line 38: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|જોખમ જીવતણાં સઘળાં મુજથી દૂર | |જોખમ જીવતણાં સઘળાં મુજથી દૂર રાખો; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 59: | Line 59: | ||
|ને સ્તવનો ગાતાં હર્ષથી જાગીશ પ્રભાતે. | |ને સ્તવનો ગાતાં હર્ષથી જાગીશ પ્રભાતે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+36 - Raatni Praarthana | |||
|- | |||
|Vikraant | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|M. Z. Thakor. | |||
|- | |||
|1 | |||
|He prabhuji, muj praarth suno, 'mujne tam doro.' | |||
|- | |||
| | |||
|Maarg ghano bhaykaarak che 'mujne tam doro.' | |||
|- | |||
| | |||
|Aave che rajani dhasati, muj che ghar aaghe, | |||
|- | |||
| | |||
|Divya mashaal daya j thaki, dharjo muj maarge. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Chogam nirakhata van to bahu vikat bhaase, | |||
|- | |||
| | |||
|Oth nathi, sahavaas nathi, prabhu, raho muj paase; | |||
|- | |||
| | |||
|Che muj paay shramit ghana balhin janae, | |||
|- | |||
| | |||
|Vaadal ghor chavaay nabhe akalaaman thae. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Maate, premal paankh tale mujne tam dhanko, | |||
|- | |||
| | |||
|Jokham jeevatana saghala mujthi dur raako; | |||
|- | |||
| | |||
|Moh ane garvthi manadu harakhayu sahu vaate, | |||
|- | |||
| | |||
|Topan ae sarv maaf kari, prabhu, raho muj saathe. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Nisha andhaari, pan te tamne nav dhanke, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhor thata lag nirakhajo karunaamay aankhe; | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaare, hu karma prabhuna unghish niraante, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne stavano gaata harshthi jaagish prabhaate. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj36.JPG|500px]] | |||
==Media - Vikrant Chand== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:36 He Prabhu Ji.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:36 He Prabhu Ji_Manu Bhai.MP3}}}} |
edits