93
edits
(Created page with "==૩૨ - પરોટ સ્તુતિ== {| |+૩૨ - પરોટ સ્તુતિ |- | |ઝૂલણા વૃત્ત |- |કર્તા : |એ.જે. જ' |- |...") |
|||
(9 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
==૩૨ - | ==૩૨ - પરોઢ સ્તુતિ== | ||
{| | {| | ||
|+૩૨ - | |+૩૨ - પરોઢ સ્તુતિ | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 7: | Line 7: | ||
|- | |- | ||
|કર્તા : | |કર્તા : | ||
| | |એન .જે. જયેશ | ||
|- | |- | ||
|ટેક : | |ટેક : | ||
|હે પ્રભુ, પ્રાણના નાથ | |હે પ્રભુ, પ્રાણના નાથ, તમને નમું , આપ ચરણે પડી આ પ્રભાતે. | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
Line 19: | Line 19: | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|અધિક વરસ્યા કરે ઉપકાર તો, અધમ, ઉડાઉ હું રંક માથે; | |અધિક વરસ્યા કરે આપ ઉપકાર તો, અધમ, ઉડાઉ હું રંક માથે; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 31: | Line 31: | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
|આયુ અડધું ગયું, નિંદમાં તો નર્યું, | |આયુ અડધું ગયું, નિંદમાં તો નર્યું, અડધ ગયું જગત જંજાળ માટે; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|આયુ આ | |આયુ આ ડગમગુ, મરણ આ લગભગુ, ભાન દો કે ભજું વિશ્વનાથેહે. | ||
|- | |- | ||
|૫ | |૫ | ||
| | |ભવિષ અંધારિયું, મુજ આગળ પડયું, ભોમિયા ભવિષના થાવ વાટે | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|સ્વાર્થ, મદ, મોહને | |સ્વાર્થ, મદ, મોહને લોભના ખાડથી, અંધને દોરજો દેવ જાતે.હે. | ||
|- | |- | ||
|૬ | |૬ | ||
Line 48: | Line 48: | ||
|આપ આધાર છો, દુ:ખમાં વ્હાર છો, દોરજો રંકને આપ હાથે.હે. | |આપ આધાર છો, દુ:ખમાં વ્હાર છો, દોરજો રંકને આપ હાથે.હે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+32 - Parodh Stuti | |||
|- | |||
| | |||
|Jhulana Vrutt | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|A.J. J' | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|He prabhu, praanna naath. tamne namu, aap charane padi aa prabhaate | |||
|- | |||
|1 | |||
|Praanani aa batti, sadagati rahi pati, aap maraji vati kshem jaate; | |||
|- | |||
| | |||
|Jindagina nabhe, aek aa taarli te chago aap mahima j maate; he. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Adhik varasya kare aap upakaar to, adham, udaau hu rank maathe; | |||
|- | |||
| | |||
|Kadar teni kari najar bad parahari, hu jau saankadi swarg vaate.He. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Muj mati, samaj ne gyaanana aagiya kem kari taalshe timir jaate; | |||
|- | |||
| | |||
|Aap ravijyot thai dorajo daasne, aapjo sadamati sarv vaate. He. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Aayu adadhu gayu, ninadama to naryu, adadh gayu jagat janjaal maate; | |||
|- | |||
| | |||
|Aayu aa dagamagu, maran aa lagabhagu, bhaan do ke bhaju vishwanathehe. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Bhavishya andhaariyu, muj aagad padayu, bhomiya bhavishana thaav vaate | |||
|- | |||
| | |||
|Swaarth, mad, mohane lobhna khaadathi, andhne dorajo dev jaate. He. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Abalnu bal tame, naath dinana tame, aap maalik cho muj maathe; | |||
|- | |||
| | |||
|Aap aadhaar cho, dukhma vhaar cho, dorajo rankane aap haathe. He. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj32.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:32 He Prabhu Pran Na Nath Tamne Namu (mp3cut.net).mp3}}}} |
edits