4,926
edits
(Created page with "== ૨૫૪ - પાપરૂપી કાંટા == {| |+૨૫૪ - પાપરૂપી કાંટા |- | |કર્તા: થોમાભાઈ પાથાભા...") |
|||
(7 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|પાપ પ્રવેશ | |પાપ પ્રવેશ થવાથી માનવ દુ:ખમાં છે ડૂબેલ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 74: | Line 74: | ||
|મહિમામાં આનંદ કરીને બોલીશું જયકાર. પાપ. | |મહિમામાં આનંદ કરીને બોલીશું જયકાર. પાપ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+254 - Paaparoopi Kaanta | |||
|- | |||
| | |||
|Karta: Thomabhai Pathabhai | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Paapatahna je kaanta manma, kaadhe Isu naath; | |||
|- | |||
| | |||
|Sukh shaantina vachano vaave, shubh phal aave haath. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Paap pravesh thavaathi maanav dukhama chhe doobel; | |||
|- | |||
| | |||
|Paap tahna bi kadava manma sahuma chhe oogel. Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Saghala maanav je jagama chhe, paap thaki bharapoor; | |||
|- | |||
| | |||
|Isu vina paapane kaadhe kya chhe evo shoor ? Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Paapi jagama Isu aavyo karavaane uddhaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Bahu bahu dukho vethaya tene jeevyo jag mojhaar. Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Kantak mugat maathe leedho, sotaano bahu maar; | |||
|- | |||
| | |||
|Paapeeno badalo thai tene keedho chhe uddhaar. Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Thambhe tene jakadi deedho choroni sanghaat; | |||
|- | |||
| | |||
|Kachadaayo, veendhaayo traata, kevo pemi naath ! Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Baalak, vruddh, juvaan badhaanno Isuthi uddhaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Paap tahno pastaavo karata aavo, nar ne naar. Paap. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Svargi loko jeva thaeeshu vrakh menda, devadaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Mahimaama anand kareene boleeshu jayakaar. Paap. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj254.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:254 Pap Tana Je Kanta Man Ma_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Darbari== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:254 Pap Tana Je Kanta Man Ma Johnson Mama Darbari (1).mp3}}}} |