179
edits
No edit summary |
Upworkuser2 (talk | contribs) |
||
(9 intermediate revisions by 6 users not shown) | |||
Line 7: | Line 7: | ||
|- | |- | ||
|કર્તા: | |કર્તા: | ||
|કા. મા. રત્નગ્રાહી | |[[Kahanji_Madhavji_Ratnagrahi| કા. મા. રત્નગ્રાહી]] | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|સુણો, સુણો, ત્રાતાની આ વાત જો; તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |સુણો, સુણો, ત્રાતાની આ વાત જો; | ||
|તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|ફરજો, ફરજો | |ફરજો, ફરજો ગુર્જર દેશે, ભ્રાત જો; | ||
|તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
|જોજો, જોજો શહેરો ને સહુ ગામ જો; તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |જોજો, જોજો શહેરો ને સહુ ગામ જો; | ||
|તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
|જઈ રસ્તે, ચકલે ને સર્વ ઠામ જો; તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |જઈ રસ્તે, ચકલે ને સર્વ ઠામ જો; | ||
|તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |||
|- | |- | ||
|૫ | |૫ | ||
|ભૂખ થકી બહુ જણનો જાયે પ્રાણ જો; તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |ભૂખ થકી બહુ જણનો જાયે પ્રાણ જો; | ||
|તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |||
|- | |- | ||
|૬ | |૬ | ||
|જુઓ, જુઓ માગે બહુ જણ ત્રાણ જો; તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |જુઓ, જુઓ માગે બહુ જણ ત્રાણ જો; | ||
|તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |||
|- | |- | ||
|૭ | |૭ | ||
|તમ પર રાખે આશા વહાલો દેશ જો; તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |તમ પર રાખે આશા વહાલો દેશ જો; | ||
|તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |||
|- | |- | ||
|૮ | |૮ | ||
|આપો, આપો જઈને શુભ ઉપદેશ જો; તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |આપો, આપો જઈને શુભ ઉપદેશ જો; | ||
|તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |||
|- | |- | ||
|૯ | |૯ | ||
|રાખો, રાખો ચિંતા સૌની ભ્રાત જો; તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |રાખો, રાખો ચિંતા સૌની ભ્રાત જો; | ||
|તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |||
|- | |- | ||
|૧૦ | |૧૦ | ||
|પ્રીતે, પ્રીતે કહેજો સૌને વાત જો; તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |પ્રીતે, પ્રીતે કહેજો સૌને વાત જો; | ||
|તારણના ભોજનમાં સૌને નોતરો. | |||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+244 - Taarahnana Bhojanama Saune Notaro | |||
|- | |||
|Raag: | |||
|Garabi | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|[[Kahanji_Madhavji_Ratnagrahi| K. M. Ratnagrahi]] | |||
|- | |||
|1 | |||
|Suhno, suhno, traataani aa vaat jo; taarahnana bhojanama saune notaro. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Pharajo, pharajo gurjar deshe, bhraat jo; taarahnana bhojanama saune notaro. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jojo, jojo shahero ne sahu gaam jo; taarahnana bhojanama saune notaro. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Jai raste, chakale ne sarv thaam jo; taarahnana bhojanama saune notaro. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Bhookh thaki bahu jahnano jaaye praan jo; taarahnana bhojanama saune notaro. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Juo, juo maage bahu jan traahn jo; taarahnana bhojanama saune notaro. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Tam par raakhe aasha vahaalo desh jo; taarahnana bhojanama saune notaro. | |||
|- | |||
|8 | |||
|Aapo, aapo jaeene shubh upadesh jo; taarahnana bhojanama saune notaro. | |||
|- | |||
|9 | |||
|Raakho, raakho chinta sauni bhraat jo; taarahnana bhojanama saune notaro. | |||
|- | |||
|10 | |||
|Preete, preete kahejo saune vaat jo; taarahnana bhojanama saune notaro. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj244.JPG|500px]] | |||
==Media - Traditional Tune== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:244 Suno Suno Trata Ni Aa Vat Jo_Traditional Tune.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:244 Suno Suno Trata Ni Aa Vat jo_Johnson Mama_Cassette.mp3}}}} |
edits