179
edits
Rrishujain (talk | contribs) (Created page with "==૨૩૨ - મંડળીની જાગૃતિને માટે પ્રાર્થના== {| |+૨૩૨ - મંડળીની જાગૃતિને મા...") |
Upworkuser2 (talk | contribs) |
||
(6 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
Line 7: | Line 7: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
| | |મંદ મંડળી પડી, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|દેવ, આગ દે જરૂર, | |દેવ, આગ દે જરૂર, હૂંફ લાવ આ ઘડી; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 20: | Line 19: | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|તું બચાવ પાપથી, | |તું બચાવ પાપથી, | ||
|- | |- | ||
Line 30: | Line 28: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તાજગી | |તાજગી પમાડજે સુનાથના પ્રતાપથી. | ||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
|શાંતિ, હર્ષ આપજે, | |શાંતિ, હર્ષ આપજે, | ||
|- | |- | ||
Line 46: | Line 43: | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
|મંડળી નવી કરો, | |મંડળી નવી કરો, | ||
|- | |- | ||
Line 56: | Line 52: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|દીન દાસ | |દીન દાસ વિનવે નિરાશ વેગળી ધરો. | ||
|- | |- | ||
|૫ | |૫ | ||
Line 62: | Line 58: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | |મંદરૉષ થા હવે, સુધાર મંડળી ગતિ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 70: | Line 66: | ||
|સત્ય સ્તંભ, દેવસ્થાન, થાય નિત્ય દીપતી. | |સત્ય સ્તંભ, દેવસ્થાન, થાય નિત્ય દીપતી. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+232 - Mandahdini Jaagratine Maate Praarthana | |||
|- | |||
|Maadari Chhand Karta: | |||
|Thomabhai Pathabhai | |||
|- | |||
|1 | |||
|Mand mandahdi padi, | |||
|- | |||
| | |||
|Dev, aag de jaroor, hoof laav aa ghadi; | |||
|- | |||
| | |||
|Yaachana karu radi, praarthana karu padi, | |||
|- | |||
| | |||
|Shvaas chaalto karo, anek drushtata nadi. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Tu bachaav paapthi, | |||
|- | |||
| | |||
|Tu vina bachaavno nathi eelaaj jaatathi; | |||
|- | |||
| | |||
|Tu udaar haathathi, de krupa amaapathi, | |||
|- | |||
| | |||
|Taajgi pamaadaje sunaathna prataapathi. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Shaanti, harsh aapaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Khrist vaakya urma, prakashroop chhaapaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Paap moohd kaapaje, Khrist raajya thaapaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Saukhya je gayu badhu, phari, krupaahd, aapaje. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Mandahdi navi karo, | |||
|- | |||
| | |||
|Eb, karchali vina sameep sarvada dharo, | |||
|- | |||
| | |||
|Shuddhata hrade bharo, jeevati nari karo, | |||
|- | |||
| | |||
|Deen daas vinave niraash vegahdi dharo. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Shu krupaal tu nathi? | |||
|- | |||
| | |||
|Mandrosh tha have, sudhaar mandahdi gati; | |||
|- | |||
| | |||
|Jaay jor paamati, poorn Khristma thati, | |||
|- | |||
| | |||
|Satya stambh, devasthaan, thaay nitya deepati. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj232.JPG|500px]] | |||
==Media - Maadari Chhand== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:232 Mand Mandali Padi_Maadari Chhand.mp3}}}} |
edits