1,568
edits
Rrishujain (talk | contribs) (Created page with "==૨૨૯ - શાસ્ત્રરૂપી દીપિકા== {| |+૨૨૯ - શાસ્ત્રરૂપી દીપિકા |- | |દોહરા |- |કર્...") |
|||
(6 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
Line 19: | Line 19: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|સહુ કાળે સહુ જાતને કર | |સહુ કાળે સહુ જાતને કર તું જ્યોતિષ્માન. | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
Line 45: | Line 45: | ||
|લેખ થકી પ્રગટાય છે આત્માનો ઉદ્ધાર. | |લેખ થકી પ્રગટાય છે આત્માનો ઉદ્ધાર. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+229 - Shaastraroopi Deepika | |||
|- | |||
| | |||
|Doharaa | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|J. V S Tailor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jem sada dekhaay chhe gagane sooryaprakaash, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu deshe sahu lokani poori karato aash; | |||
|- | |||
| | |||
|Em sada muj haathama shaastra deep samaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu kahde sahu jaatane kar tu jyotishmaan. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Sooryaroopi to deepika sahdgaave bha vanaath, | |||
|- | |||
| | |||
|Aape chhe pan lekhani prakaash jevi vaat; | |||
|- | |||
| | |||
|Bannema dekhaay chhe tejaroopi upkaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Aatmaane ne dehane ajavaahdun denaar. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Soorya vina to bhootahde sandhaan naashe jaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Shaastra vina to jeevanu mot sadaanu thaay; | |||
|- | |||
| | |||
|Ravi teje to jyam sare laukikna sahu saar, | |||
|- | |||
| | |||
|Lekha thaki pragataay chhe aatmaano uddhaar. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj229.JPG|500px]] | |||
==Media - Dohra Chand== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:229 Jem Sada Dekhay Che _Dohra.mp3}}}} |