4,926
edits
Rrishujain (talk | contribs) (Created page with "==૨૨૬ - દીવારૂપ વચન== {| |+૨૨૬ - દીવારૂપ વચન |- | |હરિગીત છંદ |- | |(ગીતશાસ્ત્ર ૧...") |
|||
(11 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
Line 43: | Line 43: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|જીવન તણું સુકાન એ | |જીવન તણું સુકાન એ આગાહી દે ભય સ્થાનની, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|સ્વર્ગી કનાને દોરીને શાંતિ આપે પ્રભુ-ધામની. | |સ્વર્ગી કનાને દોરીને શાંતિ આપે પ્રભુ-ધામની. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+226 - Deevaaroop Vachan | |||
|- | |||
| | |||
|Harigeet Chhand | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetashaastra 119-105) | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|Surendra Asthavadi | |||
|- | |||
|1 | |||
|Vachano prabhuna shaastrama je je lakhela chhe badha; | |||
|- | |||
| | |||
|Poora thaya chhe ne thavaana, na thashe mithya kada. | |||
|- | |||
| | |||
|Aashaabharya dilna umahdaka e ja vachanothi phahde; | |||
|- | |||
| | |||
|Bechen diladaani beemaari e ja vachanothi tahde. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Andhaarapanthe deevdi e jyotathi jhagamaga thati; | |||
|- | |||
| | |||
|Kaalaash ke timiranu tyaan alpabinduye nathi; | |||
|- | |||
| | |||
|Muj charan kaaje sarvada jhagata rahi jyoti dhare; | |||
|- | |||
| | |||
|Shubh vachan daivi sarvatha jalata rahi choki kare. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Je je sthale chhe e vachan tya tya kanishtho na rahe; | |||
|- | |||
| | |||
|Je je hradayma e vachan tya tya anishto na rahe. | |||
|- | |||
| | |||
|Jeevan tahnu sukaan ae aagaahi de bhay sthaanani, | |||
|- | |||
| | |||
|Svargi kanaane doreene shaanti aape prabhu-dhaamni. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj226.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Piloo== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:226 Vachno Prabhu_Manu Bhai_.mp3}}}} | |||
==Media - Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Mishra , Sung By : C.Vanveer== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio | |||
|url={{filepath:226 Vachno Prabhu Na Shastra Ma_Johnson Mama_Cassette_.mp3}}}} |