179
edits
Rrishujain (talk | contribs) (Created page with "==૨૨૪ - શાસ્ત્રથી જ્ઞાન== {| |+૨૨૪ - શાસ્ત્રથી જ્ઞાન |- | |મહીદીપ વૃત્ત |- | |(ગી...") |
Upworkuser2 (talk | contribs) |
||
(5 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|પ્રભુ તણી જ શાખ, મૂર્ખ જ્ઞાન લે છે. | |પ્રભુ તણી જ શાખ અચળ, મૂર્ખ જ્ઞાન લે છે. | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
Line 42: | Line 42: | ||
|ફળ ઘણાં ફળે સદાય, લાવતાં સુકામે. | |ફળ ઘણાં ફળે સદાય, લાવતાં સુકામે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+224 - Shaastrathi Gyaan | |||
|- | |||
| | |||
|Maheedeep Vratta | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetashaastra 19:7-11) | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|J. V. S. Tailor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Prabhu tahnu ja shaastra poorn chitt pherave chhe; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu tahni ja shaakh achahd, moorkh gyaan le chhe. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Prabhu tahna ja nem shuddh, hraday harsh jaahne; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu nishedh chokh sarv, chak ujaahd maane. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Prabhu tahni ja beek vimal, sarvakaal chaale; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu tahno ja nyaay satya, achook sarv kaale. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Svarhnathi maha manaay, shuddh svarhn karata; | |||
|- | |||
| | |||
|Madh thaki manaay misht, kosh saath dharata. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Te thaki vahdi subodh daas nitya paame; | |||
|- | |||
| | |||
|Phal ghahna phahde sadaay, laavata sukaame. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj224.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:224 Prabhu Tanu j Shastra.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Bihag== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:224 Prabhu Tanu j Shastra_Johnson Mama.mp3}}}} |
edits