4,926
edits
Rrishujain (talk | contribs) (Created page with "==૨૦૧ - પ્રભુની અનુપમ પ્રીત== {| |+૨૦૧ - પ્રભુની અનુપમ પ્રીત |- | |૮, ૭ સ્વરો |- ...") |
|||
(14 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
Line 61: | Line 61: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | |સમાધાન તુજમાં મેળવીને, પૂરી મુક્તિ પામીએ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 69: | Line 69: | ||
|પ્રેમ ને સ્તુતમાં ગરકાવ થઈને ઉતારીએ તાજ ચરણ પાસ. | |પ્રેમ ને સ્તુતમાં ગરકાવ થઈને ઉતારીએ તાજ ચરણ પાસ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+201 - Prabhuni Anupama Preeta | |||
|- | |||
| | |||
|8, 7 Svaro | |||
|- | |||
| | |||
|“Love Divine, all loves excelling” | |||
|- | |||
|Tune: | |||
|Beecher, or Love Divine or Hyfrydol, or Blaenhafren. | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|Charles Vesli | |||
|- | |||
| | |||
|1707-88 | |||
|- | |||
|Anu. : | |||
|V. K. Master | |||
|- | |||
|1 | |||
|Divya preet, anupam preeti, svargi anand, aav bhoomaay; | |||
|- | |||
| | |||
|Tu amaara ma kar vasti, viraajit tu tha am maay; | |||
|- | |||
| | |||
|Isu, tu che ati dayaahd, shuddh ne behad che tuj pyaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Tuj taaran lai aav aa kaahd, um chiea bahu intejaar. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Shvaas tuj premmuhy aatma kero, darek dukhit dilma bhar, | |||
|- | |||
| | |||
|De vachanano viraam taaro, amane taara vaaras kar; | |||
|- | |||
| | |||
|Doohr kar paapi bhaav amaaro, paapathi aatma kar chhoota, | |||
|- | |||
| | |||
|Vishvaasama tu kar vadhaaro, pratham ne chhello tun tha. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Aav, he shaktimaan uddhaaranaar, thava de tuj re’m am par, | |||
|- | |||
| | |||
|Satvar paachho aav, o taarnaar, dilma kaayam vaaso tu kar; | |||
|- | |||
| | |||
|Svargi sen sam seva karshu, tane maanta dhanya nit, | |||
|- | |||
| | |||
|Taara premamaa gaurav maanashu, gaaeeshu stavan akhandit. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Poorn kar tuj nav sarjanane, shuddh nishkalank sau thaiae, | |||
|- | |||
| | |||
|Samaadhaan tujma mehdvine, poori mukti paamiae; | |||
|- | |||
| | |||
|Mahimaama nit vadhata jaiene svarge paamiae anant vaas, | |||
|- | |||
| | |||
|Prem ne stootma garkaav thaiene oohtariae taaj charahn paas. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj201.JPG|500px]] | |||
==Media - Hymn Tune : Beecher - Sung By Late Mr.Hasmukh Mathuselah Thaor== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:Beecher + Love Divine All Love's Excelling Sung By Late Mr.Hasmukh Mathuselah Thakor Cassette.mp3}}}} | |||
==Media - Hymn Tune : Love Divine (Stainer)== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:Love Divine (Stainer) +.mp3}}}} | |||
==Media - Hymn Tune : Hyfrydol - Sung By Mr.Samuel Macwan== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:201.mp3}}}} | |||
==Media - Hymn Tune : Blaenwern== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:Blaenwern.mp3}}}} |