93
edits
No edit summary |
|||
(17 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
Line 2: | Line 2: | ||
{| | {| | ||
|+૧૭ – યહોવા પાળક | |+૧૭ – યહોવા પાળક | ||
|- | |||
|૧ | |||
|યહોવા છે મારો, | |||
|પરમ પ્રભુ જે પાળક મહા ! | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
|પડે ના તેથી કૈં, | |||
|અછત મુજને કો દિન, અહા ! | |||
|- | |||
|૨ | |||
|ખવાડે, સુવાડે, | |||
|અહરનિશ લીલાં બીડ મહીં, | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
|પીવા દોરી જાયે, | |||
|નીલ શીતળ ને શાંત જ તહીં. | |||
|- | |||
|૩ | |||
|વળી આત્મા માંહે, | |||
|અજબ ભરતો તાજગી વિભુ ! | |||
|- | |||
| | | | ||
|ચલાવે સન્માર્ગે, | |||
|નિજ પરમ નામે મુજ પ્રભુ. | |||
|- | |||
|૪ | |||
|કદી મૃત્યુખીણે, | |||
|વિકટ , વસમી વાટ વિચરું, | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | |||
તહીં તું સાથે છે, | |||
|મન મહીં ધરી ધૈર્ય, ન ડરું. | |||
|- | |||
|૫ | |||
|નિહાળે શત્રુઓ, | |||
|મુજ પ્રતિ સહુ તીવ્ર નજરે, | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
|છતાં મારે માટે, | |||
|પ્રભુ પીરસતો ભોજન ખરે ! | |||
|- | |||
|૬ | |||
|પ્રભુ ! તેં ચોળ્યું છે, | |||
|પ્રીતથી મુજને અત્તર શિરે ! | |||
|- | |||
| | | | ||
|અતિ હર્ષે આજે, | |||
|મુજ હ્રદય પ્યાલો જ ઊભરે ! | |||
|- | |||
|૭ | |||
|નકી આવે સાથે, | |||
|જીવનભર કૃપા , સુજનતા, | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
|પ્રભુના નિવાસે, | |||
|રહું સુખી સહુ કાળ વસતા. | |||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+17 – Yahova Palak | |||
|- | |||
|1 | |||
|Yahova che maaro, | |||
|param prabhu je palak maha ! | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
|Pade na tethi kain, | |||
|achat mujne ko din, aha ! | |||
|- | |||
|2 | |||
|Khavaade, suvaade, | |||
|aharnish lila bid mahi, | |||
|- | |||
| | | | ||
|Piva dori jaaye, | |||
|nil shital ne shant j tahin. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Vali atma maanhe, | |||
|ajab bharato taajagi vibhu ! | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
|Chalave sanmaarge, | |||
|nij param naame muj prabhu. | |||
|- | |- | ||
| | |4 | ||
| | |Kadi mrutyukhine, vikat, | ||
|vasami vaat vichrun, | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
|Tahin tu saathe che, | |||
|man mahi dhari dhairya, na daru. | |||
|- | |- | ||
| | |5 | ||
| | |Nihale shatruo, | ||
|muj prati sahu tivr najare, | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
|Chata maare maate, | |||
|prabhu pirasato bhojan khare ! | |||
|- | |||
|6 | |||
|Prabhu ! Te cholyu che, | |||
|preetathi mujne attar shire ! | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | |Ati harshe aaje, | ||
|muj hriday pyaalo j ubhare ! | |||
|- | |||
|7 | |||
|Naki aave saathe, | |||
|jeevanbhar krupa, sujanata, | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | |Prabhuna nivase, | ||
|rahu sukhi sahu kal vasata. | |||
|} | |} | ||
==Image== | |||
[[File:Guj17.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:17 Yahova Che Maro.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Bhimpalasi== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:17 Yahova Che Maro Param Prabhu je (mp3cut.net).mp3}}}} |
edits