532
edits
Rrishujain (talk | contribs) (Created page with "==૧૧૪ - ખ્રિસ્તનાં દુ:ખ== {| |+૧૧૪ - ખ્રિસ્તનાં દુ:ખ |- | |ગઝલ |- |કર્તા : |દાનિયે...") |
Upworkuser (talk | contribs) |
||
(7 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
Line 10: | Line 10: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|પ્રભુ, તેં દુ:ખ સહ્યાં શાં શાં, કથું તેમને ક્યાં ક્યાં ! | |પ્રભુ, તેં દુ:ખ સહ્યાં શાં શાં, કથું હું તેમને ક્યાં ક્યાં ! | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 28: | Line 28: | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
| | |વદ્યો મુખ વેણ તું જે જે જણાવું ક્યાં જઈ તે તે, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 40: | Line 40: | ||
|- | |- | ||
|૬ | |૬ | ||
|પ્રભુ, મુજ કાજ વીંધાયું, અરે નિર્દોષ તુજ | |પ્રભુ, મુજ કાજ વીંધાયું, અરે નિર્દોષ તુજ હૈયું, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|ગયાં પાપો બધાં મારાં વહ્યાથી | |ગયાં પાપો બધાં મારાં, વહ્યાથી રક્તની ધારા ! પ્રભુ. | ||
|- | |- | ||
|૭ | |૭ | ||
|નજીક થઈ રે જનારા | |નજીક થઈ રે જનારા તું, નજરમાં કંઈ નથી આ શું ! | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 57: | Line 57: | ||
|સહ્યાં તેં દુ:ખ અતિ ઝાઝાં, વિગત વાંચું બધી ક્યાં ક્યાં ! પ્રભુ. | |સહ્યાં તેં દુ:ખ અતિ ઝાઝાં, વિગત વાંચું બધી ક્યાં ક્યાં ! પ્રભુ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+114 - Khristnaa Dukh | |||
|- | |||
| | |||
|Gazal | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Daniel Dahyabhai | |||
|- | |||
|1 | |||
|Prabhu, te dukh sahya shaa shaa, kathu hu temane kyaa kyaa ! | |||
|- | |||
| | |||
|Janaavu dhairya tuj kyaa kyaa, ganaavu tuj vipat kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jakham pag haathanaa taaraa, bataavu teh kyaa, pyaaraa, | |||
|- | |||
| | |||
|"Yahudino juo raajaa," lakhaavu lekh ae kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Sakhat shir taaj kaantaano bataavu kayaa hu traataano, | |||
|- | |||
| | |||
|Madhur muj par tamaachaanaa padayaa chaathaa bataavu kayaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Vadyo mukh ven tu je je janaavu kyaa jai te te, | |||
|- | |||
| | |||
|Lidhaa shir paap paapinaa gavaadu geetamaa kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Kathin ghaa jeha bhaalaano, bataavu kyaa vahaalaano, | |||
|- | |||
| | |||
|Khamyaa te koradaa jyaa jyaa ganaavu sod te kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Prabhu, muj kaaj vindhaayu, are nirdosha tuj haiyu, | |||
|- | |||
| | |||
|Gayaa paapo badhaa maaraa vahyaathi raktani dhaaraa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Najeek thai re janaaraa tu, najaramaa kai nathi aa shu ! | |||
|- | |||
| | |||
|Rudan geet dukhnu taaraa, hruday gaatu fare kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|8 | |||
|Anupam prem karyo traataa, janaavu jagatamaa kyaa kyaa, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahyaa te dukh ati jhaajhaa, vigat vaachu badhi kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj114.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Ahir Bhairav== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:114 Prabhu Te Dukh Sahya Sha Sha_Johnson Mama_Cassette.mp3}}}} |
edits